Lễ ký kết hợp tác triển khai mô hình điểm chuyển đổi số - thanh toán số của Viettel với xã Thanh An
Sáng ngày 17/4/2024, tại Hội trường UBND xã, UBND xã Thanh An và Viettel Dầu Tiếng - Chi nhánh Bình Dương thống nhất ký kết triển khai mô hình điểm chuyển đổi số - thanh toán số trên địa bàn xã Thanh An. Dự lễ ký kết hợp có ông Thân Văn Việt - PGD Viettel Bình Dương; bà Trần Thị Tuyết Hà - PCT UBND xã; cùng các ban, ngành, đoàn thể xã và nhân viên của Viettel.
Hoạt động ký kết nhằm hướng đến mục tiêu tạo mọi điều kiện thuận lợi cho người dân, doanh nghiệp trên địa bàn xã Thanh An từng bước tiếp cận sử dụng chữ ký số, thanh toán không dùng tiền mặt trong giao dịch hành chính, thực hiện thủ tục hành chính trực tuyến, góp phần xây dựng công dân số, chính quyền số, kinh tế số, tạo nền tảng cho một xã hội số bền vững.
Tại buổi lễ, Viettel Dầu Tiếng và UBND xã Thanh An đã ký kết hợp tác triển khai mô hình chuyển đổi số, thanh toán số với nhiều nội dung: chuyển đổi số các hạng mục thuộc khu vực công như cài đặt chữ ký số từ xa Mysign Viettel cho cán bộ, công chức và công dân để sử dụng dịch vụ công trực tuyến; kết nối hệ thống thanh toán và lắp đặt QR Viettel Money tại Bộ phận một cửa UBND xã; cung cấp hạ tầng viễn thông phục vụ cho việc chuyển đổi số; thiết lập điểm cung cấp dịch vụ Viettel Money; phát triển đơn vị thu, chi hộ; xây dựng khu vực buôn bán cửa hàng thương mại không dung tiền mặt.
Đây là mô hình, hoạt động thiết thực góp phần xây dựng chính quyền số, kinh tế số, xã hội số, tạo nên hệ sinh thái chuyển đổi số và xây dựng đồng bộ xã hội số trên địa bàn xã Thanh An nói riêng và huyện Dầu Tiếng nói chung, qua đó đẩy nhanh tiến trình số hoá các hạng mục phục vụ doanh nghiệp và người dân./.
Trúc Đào
24/05/2024 Lượt xem: 113
24/05/2024 Lượt xem: 117
12/10/2023 Lượt xem: 1841
28/09/2023 Lượt xem: 1784
28/08/2023 Lượt xem: 1870
Liên kết website
Các Trang khác
Thống kê truy cập
Tuần này: 8031
Tháng này: 36467
Tổng truy cập: 3916383